TÔI PHẢI LÀM SAO

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

TÔI PHẢI LÀM SAO

Bài gửi  Admin on Fri Sep 03, 2010 9:06 pm

Đối với tôi mà nói thì chỉ có gia đình;sự nghiệp và bạn bè là quan trọng nhất.Ngoài gia đình,bạn bè và sự nghiệp thì tôi chẳng quan tâm nhiều tới những vấn đề khác nữa.Sống vui vẻ,thoải mái và sự nghiệp ngày càng tiến bộ thì như thế đối với tôi là quá đủ.Cuộc sống của tôi cứ tiếp diễn ngày qua ngày như thế,tôi cũng chẳng quan tâm nhiều tới vấn đề "tình cảm" cho lắm,bởi vì tôi nghĩ khi nào tới sẽ tới thôi,kaka ^^.Khi mới vào nghề hát thì tôi cũng thích 1 người nhưng giờ nghĩ lại thì đó chỉ là sự "ngưỡng mộ" mà thôi,nghĩ lại thấy lúc đó mình "con nít" thiệt,^^.Và kể từ ngày đó tới giờ cũng có khá nhiều người thích tôi (thật đó,kaka) nhưng thật sự tôi ko quan tâm cho lắm.Có những người thích tôi,họ "tốt" với tôi còn hơn cả chính bản thân của họ nữa,tôi biết được điều đó nhưng tôi nghĩ tình cảm là phải xuất phát từ 2 phía nên tôi cũng ko biết phải làm sao?Tôi chỉ thầm cảm ơn họ vì họ đã dành cho tôi những tình cảm đó.Nhiều lúc tôi tự nghĩ rằng ko biết là mình có đánh mất đi cơ hội của mình ko nữa,và mình làm như vậy có đúng hay ko?Nhưng lúc đó tôi chỉ nghĩ là mình ko thích họ nên ko quen,chỉ vậy thôi .Và cho tới giờ,năm nay 24t thì tôi vẫn chưa biết cái gì gọi là "mối tình đầu" nữa?Ko biết là các bạn có tin hay ko nữa,kaka.Tôi cứ quan niệm rằng khi nào duyên phận tới thì mình sẽ gặp thôi và tôi cũng chẳng cần phải nhức đầu vì những chuyện tình cảm như những đứa bạn cùng trang lứa ( mặc dù tụi nó rất vui khi có bạn trai nhưng tôi cảm thấy cũng có ko ít nổi buồn,hehe ).Đặc biệt là tôi sợ bị buồn lắm,tôi ko thích cảm giác đó 1 xíu nào hết nên cũng 1 phần là do lý do này nên tôi chẳng dám quen ai cả .

........ Và rồi chuyện gì đến cũng đã đến...hizzzz.Tự nhiên tôi lại bắt đầu cảm thấy "nhớ".Tôi gặp "người đó" thật tình cờ,mặc dù lúc đầu mới gặp tôi chẵng thích 1 tẹo nào cả...(chưa nói đến là "ghét" đó ^^)Rồi tôi và người đó cứ gặp lần này qua lần khác....tôi cũng chẳng biết là tôi thích người đó ở điểm nào và tại sao tôi lại thích người đó nữa,tôi chỉ biết 1 điều chắc là tôi đã thích người đó rồi,chỉ vậy thôi.1 diễn biến xảy ra trong cuộc đời tôi mà hiện tại tôi ko hề muốn xíu nào cả,bởi vì tôi đang dành tất cả thời gian của mình để tập trung cho sự nghiệp thôi,tôi ko muốn có bất cứ chuyện gì đan xen trong đầu óc của tôi cả.Tôi cũng ko biết người đó có biết rằng tôi thích người đó ko nữa.Trời ơi,thật sự nếu người đó biết được điều này chắc tôi chết quá,tôi ko muốn đâu.Bạn tôi từng bảo tôi nên nói với người đó để người đó biết nhưng tôi ko thích làm vậy,sĩ diện & lòng tự trọng của tôi ko cho phép,hizzz.Nhưng tôi đã nghe 1 câu là "Tình yêu là 1 vị thần trẻ con,hễ khi đã yêu thì dù có là bậc thánh cũng biến thành 1 đứa trẻ ko hơn ko kém",tôi cảm thấy thật đúng.Tôi ko muốn nghĩ nhiều tới người đó,nhưng lý trí lại ko nghe lời trái tim tôi rồi.Và tôi nghĩ,thôi kệ đi,thích thì cũng đã sao nào?Cứ để thuận theo tự nhiên đi.Bạn của tôi cũng đã từng hỏi thật tôi là "có khi nào mày bị say nắng" ko?rồi mày suy nghĩ kỹ chưa?Nhưng tôi biết là tôi đã thích người đó và lần đầu tiên tôi mới cảm nhận được thích thật sự 1 người là như thế nào.Tôi cũng ko biết là người đó có thích tôi ko nữa và nếu người đó chỉ xem tôi như bạn bè thì chắc hẳn là tôi buồn lắm....Giờ tôi phải làm sao đây?Tôi thật sự đang phân vân lắm,có nên tiếp tục thích người đó nữa hay ko?Hay là nên kết thúc ở đây...???

.Copy Từ Blog riêng của Chị Vân!!!!!Cố lên Chị ơi. Embarassed Embarassed
Admin
Admin

Xem lý lịch thành viên http://vythuyvan.forummotions.com

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang